อะแดปเตอร์แบบงอฉาก N ตัวผู้ ถึง N ตัวผู้ ขั้วต่อ RF แบบ N ตัวผู้ อะแดปเตอร์สายเคเบิลโคแอกเชียล RF
คอนเนคเตอร์ RF ของ Telsto มีช่วงความถี่ใช้งานตั้งแต่ DC-3 GHz ให้ประสิทธิภาพ VSWR ที่ยอดเยี่ยม และการรบกวนสัญญาณแบบพาสซีฟต่ำ ทำให้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการใช้งานในสถานีฐานเซลลูลาร์ ระบบเสาอากาศกระจายสัญญาณ (DAS) และแอปพลิเคชันเซลล์ขนาดเล็ก
อะแดปเตอร์โคแอกซ์เป็นวิธีที่สมบูรณ์แบบในการเปลี่ยนเพศหรือประเภทของขั้วต่อบนสายเคเบิลที่ต่อสายไว้แล้วได้อย่างรวดเร็ว
ตัวเชื่อมต่อแบบอะแดปเตอร์มุมฉาก Telsto RF Coaxial N ตัวผู้ ถึง N ตัวผู้ ออกแบบมาเพื่อความต้านทาน 50 โอห์ม ผลิตตามข้อกำหนดอะแดปเตอร์ RF ที่แม่นยำ และมีค่า VSWR สูงสุด 1.15:1
ผลิตภัณฑ์ในซีรีส์นี้ใช้ทั้งวิธีการบีบและหนีบเพื่อต่อสายเข้าด้วยกัน
| ช่วงอุณหภูมิ | -55 ถึง +155°C (สายเคเบิล PE -40 ถึง +85°C) |
| อิมพีแดนซ์ | 50Ω |
| การสั่นสะเทือน | 100 ม./วินาที² (10~500 เฮิรตซ์), 10 กรัม |
| ช่วงความถี่ | ดีซี-11 GHz |
| การสูญเสียการแทรก | <= 0.24dB/6GHz |
| แรงดันไฟฟ้าที่ทนได้ | แรงดันไฟฟ้า 2500 โวลต์ rms ที่ระดับน้ำทะเล |
| แรงดันไฟฟ้าใช้งาน | 1000Vr.ms ที่ระดับน้ำทะเล |
| ความต้านทานฉนวน | >= 5000 MΩ |
| แรงยึดน็อตข้อต่อ | 450N |
| ความทนทาน | >= 500 (รอบ) |
| ความต้านทานการสัมผัส | ขั้วสัมผัสกลาง <=1mΩ |
| ขั้วสัมผัสภายนอก <=1mΩ | |
| อัตราส่วนคลื่นนิ่งแรงดันไฟฟ้า | ตรง <= 1.15/6GHz |
| มุมฉาก <= 1.25/6GHz |
● อะแดปเตอร์แบบ N ตัวผู้ถึง N ตัวผู้ มีตัวเรือนเป็นมุมฉาก อะแดปเตอร์โคแอกซ์แบบ N มุมฉากนี้ คืออะแดปเตอร์ข้อศอก RF มุมฉาก 90 องศา
● ประเภท: ขั้วต่อแบบ N ตัวผู้ต่อตัวผู้ มุมฉาก 90 องศา, อะแดปเตอร์ M/M, อะแดปเตอร์โคแอกเชียล RF
● ใช้กันอย่างแพร่หลายในอุปกรณ์วิทยุและเครื่องมือต่างๆ สำหรับเชื่อมต่อสายเคเบิลโคแอกเชียล RF สามารถใช้ทดแทนผลิตภัณฑ์ที่เทียบเท่าในระดับสากลได้
● สี : สีเงิน ชุบนิกเกิล
| ผลิตภัณฑ์ | คำอธิบาย | หมายเลขชิ้นส่วน |
| อะแดปเตอร์ RF | อะแดปเตอร์ 4.3-10 ตัวเมีย ถึง DIN ตัวเมีย | TEL-4310F.DINF-AT |
| อะแดปเตอร์ 4.3-10 ตัวเมีย เป็น DIN ตัวผู้ | TEL-4310F.DINM-AT | |
| อะแดปเตอร์ 4.3-10 ตัวผู้ เป็น DIN ตัวเมีย | TEL-4310M.DINF-AT | |
| อะแดปเตอร์ 4.3-10 ตัวผู้ ถึง DIN ตัวผู้ | TEL-4310M.DINM-AT |

แบบอย่าง:TEL-NM.NMA-AT
คำอธิบาย
อะแดปเตอร์ RF แบบงอฉาก N ตัวผู้ ถึง N ตัวผู้
| วัสดุและการชุบ | |
| ติดต่อศูนย์ | ทองเหลือง / ชุบเงิน |
| ฉนวน | เอฟเฟพีดี |
| ตัวเรือนและตัวนำภายนอก | ทองเหลือง / ชุบโลหะผสมสามชนิด |
| ปะเก็น | ยางซิลิโคน |
| คุณลักษณะทางไฟฟ้า | |
| ลักษณะเฉพาะ อิมพีแดนซ์ | 50 โอห์ม |
| ช่วงความถี่ | DC~6 GHz |
| ความต้านทานฉนวน | ≥5000MΩ |
| ความแข็งแรงของไดอิเล็กทริก | ≥2500 V rms |
| ความต้านทานการสัมผัสตรงกลาง | ≤1.0 มิลลิโอห์ม |
| ความต้านทานการสัมผัสภายนอก | ≤0.25 มิลลิโอห์ม |
| การสูญเสียการแทรก | ≤0.15dB |
| วีเอสดับเบิลยูอาร์ | ≤1.15 ตรง;มุมฉาก ≤1.25 |
| ช่วงอุณหภูมิ | -40~85℃ |
| PIM dBc(2×20W) | ≤-160 dBc(2×20W) |
| กันน้ำ | IP67 |
คำแนะนำในการติดตั้งสายเคเบิลแบบยืดหยุ่นพิเศษ N หรือ 7 / 16 หรือ 4310 ขนาด 1 / 2 นิ้ว
โครงสร้างของตัวเชื่อมต่อ: ( รูปที่ 1 )
น็อตด้านหน้า
บี. น็อตด้านหลัง
ปะเก็น C.

ขนาดการลอกแสดงดังแผนภาพ (รูปที่ 2) ควรให้ความสนใจขณะลอก:
1. ปลายด้านหนึ่งของตัวนำภายในควรมีการลบมุม
2. กำจัดสิ่งสกปรก เช่น คราบทองแดงและเสี้ยนที่ปลายสายเคเบิลออก

การประกอบส่วนซีล: ขันส่วนซีลเข้าไปตามแนวตัวนำภายนอกของสายเคเบิลตามที่แสดงในแผนภาพ (รูปที่ 3)

การประกอบน็อตด้านหลัง (รูปที่ 3)

ประกอบน็อตด้านหน้าและด้านหลังเข้าด้วยกันโดยขันตามแผนภาพที่แสดง (รูปที่ 5)
1. ก่อนขันสกรู ให้ทาจาระบีหล่อลื่นบางๆ บนโอริงก่อน
2. จับน็อตด้านหลังและสายเคเบิลให้แน่น ขันตัวเรือนหลักเข้ากับตัวเรือนด้านหลัง ใช้ประแจขันตัวเรือนหลักให้แน่นกับตัวเรือนด้านหลัง การประกอบเสร็จสมบูรณ์แล้ว
