โหลดปลายทาง (Termination loads) ทำหน้าที่ดูดซับพลังงานคลื่นวิทยุและไมโครเวฟ และมักใช้เป็นโหลดจำลองของเสาอากาศและเครื่องส่งสัญญาณ นอกจากนี้ยังใช้เป็นพอร์ตจับคู่ (Match ports) ในอุปกรณ์ไมโครเวฟแบบหลายพอร์ตหลายชนิด เช่น ตัวเชื่อมต่อแบบวงกลม (Circular coupler) และตัวเชื่อมต่อแบบทิศทาง (Directional coupler) เพื่อให้พอร์ตที่ไม่เกี่ยวข้องกับการวัดนั้นถูกต่อเข้ากับอิมพีแดนซ์เฉพาะของมัน เพื่อให้มั่นใจได้ว่าการวัดมีความแม่นยำ
โหลดสิ้นสุด (Termination loads) หรือที่เรียกว่าโหลดจำลอง (dummy loads) คืออุปกรณ์เชื่อมต่อแบบพาสซีฟ 1 พอร์ต ซึ่งให้การสิ้นสุดกำลังไฟฟ้าแบบต้านทานเพื่อสิ้นสุดพอร์ตเอาต์พุตของอุปกรณ์อย่างถูกต้อง หรือเพื่อสิ้นสุดปลายด้านหนึ่งของสายเคเบิล RF โหลดสิ้นสุดของ Telsto มีคุณสมบัติเด่นคือ ค่า VSWR ต่ำ ความสามารถในการรับกำลังไฟฟ้าสูง และความเสถียรของประสิทธิภาพ นิยมใช้กันอย่างแพร่หลายสำหรับ DMA/GMS/DCS/UMTS/WIFI/WIMAX เป็นต้น
| วัสดุและการชุบ | |
| ติดต่อศูนย์ | ทองเหลือง / ชุบเงิน |
| ฉนวน | เอฟเฟพีดี |
| ตัวเรือนและตัวนำภายนอก | ทองเหลือง / ชุบโลหะผสมสามชนิด |
| ปะเก็น | ยางซิลิโคน |
| คุณลักษณะทางไฟฟ้า | |
| ลักษณะเฉพาะ อิมพีแดนซ์ | 50 โอห์ม |
| ช่วงความถี่ | DC~6 GHz |
| ความชื้นในการทำงาน | 0-90% |
| การสูญเสียการแทรก | 0.08 @3GHz-6.0GHz |
| วีเอสดับเบิลยูอาร์ | 1.1@3GHz |
| ช่วงอุณหภูมิ ℃ | -35~125 |
คำแนะนำในการติดตั้งสายเคเบิลแบบยืดหยุ่นพิเศษ N หรือ 7 / 16 หรือ 4310 ขนาด 1 / 2 นิ้ว
โครงสร้างของตัวเชื่อมต่อ: ( รูปที่ 1 )
น็อตด้านหน้า
บี. น็อตด้านหลัง
ปะเก็น C.

ขนาดการลอกแสดงดังแผนภาพ (รูปที่ 2) ควรให้ความสนใจขณะลอก:
1. ปลายด้านหนึ่งของตัวนำภายในควรมีการลบมุม
2. กำจัดสิ่งสกปรก เช่น คราบทองแดงและเสี้ยนที่ปลายสายเคเบิลออก

การประกอบส่วนซีล: ขันส่วนซีลเข้าไปตามแนวตัวนำภายนอกของสายเคเบิลตามที่แสดงในแผนภาพ (รูปที่ 3)

การประกอบน็อตด้านหลัง (รูปที่ 3)

ประกอบน็อตด้านหน้าและด้านหลังเข้าด้วยกันโดยขันตามแผนภาพที่แสดง (รูปที่ 5)
1. ก่อนขันสกรู ให้ทาจาระบีหล่อลื่นบางๆ บนโอริงก่อน
2. จับน็อตด้านหลังและสายเคเบิลให้แน่น ขันตัวเรือนหลักเข้ากับตัวเรือนด้านหลัง ใช้ประแจขันตัวเรือนหลักให้แน่นกับตัวเรือนด้านหลัง การประกอบเสร็จสมบูรณ์แล้ว
